Trăn khổng lồ Anaconda

Anaconda xanh là loài rắn lớn nhất trên thế giới, khi xét cả trọng lượng và chiều dài. Nó có thể đạt chiều dài 30 feet (9 mét) và nặng tới 550 pound (227 kg). Để hình dung nó lớn như thế nào, nếu khoảng năm đứa trẻ mười tuổi nằm đối đầu với nhau, chúng sẽ có chiều dài tương đương với con rắn khổng lồ này.

COMMON NAME: Green Anaconda
SCIENTIFIC NAME: Eunectes murinus
TYPE: Reptiles
DIET: Carnivore
GROUP NAME: Bed, knot
AVERAGE LIFE SPAN IN THE WILD: 10 years
SIZE: 20 to 30 feet
WEIGHT: Up to 550 pounds

Trăn khổng lồ Anaconda

Anaconda xanh là một thành viên của họ rắn được gọi là rắn thắt lưng. Rắn cạp nong không phải là rắn độc. Chúng không giết con mồi bằng cách cung cấp nọc độc qua vết cắn. Thay vào đó, những con co thắt quấn cơ thể chúng quanh con mồi và siết chặt cho đến khi nó tắt thở.

Con rắn khổng lồ há miệng đủ rộng để nuốt chửng nạn nhân – đôi khi là cá hoặc caiman (họ hàng của cá sấu) và thậm chí cả báo đốm và hươu nhỏ.

Hàm của Anaconda được giữ cùng với các dây chằng co giãn để chúng có thể mở ra đủ rộng để nuốt trọn con mồi.

Và sẽ cần khoảng 11 đứa trẻ nặng bằng một con anaconda.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Fill out this field
Fill out this field
Vui lòng nhập địa chỉ email hợp lệ.
You need to agree with the terms to proceed

Đừng bỏ lỡ

Menu